Announcement

Collapse
No announcement yet.

Copyright Club

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by CannavaroJ View Post
    อยากได้ Trials evolution อยู่พอดี
    ไม่เล่นภาค fusion ไปเลยล่ะครับ

Comment

• วันนี้ CAT มาติดเน็ตให้เร็วแรงจนลืม tot ไปไกลโขเลยครับ ดู Youtube เล่นเกมไม่มีแลคแม้แต่นิดเลย BF4 สบายๆ =w= แถมโหลดเกมในสตีมได้เร็วฝุดๆ ไม่เสียดายเงินที่ต้องจ่ายให้ค่ายนี้จริงๆ

Comment

• Originally posted by zeratul111 View Post
        ไม่อยากซื้อกล่องไทยเพราะผูกกับ uplay อย่างเดียวนี่ล่ะ รอสตีมหรือ origin ลดดีกว่า
        อ่าว กล่องไทย ผูกกับ Steam ไม่ได้หรอครับ แล้วเล่นออนไลน์กะพวกซื้อจาก steam ได้ไหมครับ พอดีซื้อเกมส์ของ Ubisoft เกมส์แรก เห็นกล่องไม่แพง เลยจัดเลย - -

Comment

• ออกกำลังกายมันก็สนุกดีเหมือนกันนะ

Originally posted by godloveyou View Post
          ู^
          ^
          CDgamer เอามาจำหน่ายครับ
          แต่ผมก็ซื้อผ่าน DKS นี้แหละ ได้คีย์ เมื่อคืน โหลดเสร็จตอน ตี 2 ก็เล่นยาวมา 8 โมงเช้าเลยทีเดียว (ตายเป็นว่าเล่นเลยผม )
          ขอบคุณครับ

ผมเล่นภาคแรกไม่จบนะ แต่ไปดูคลิปที่เขาเล่นกันมา+ความรู้สึกที่ได้เล่น

เวลเยอะของดี ไม่ได้ช่วยอะไรเลยน่ะ คนที่เล่นจบเร็วสุดน่าจะใช้เวลา ชม.ครึ่งมั้ง

ผมเห็นวิ่งหนีไปตีบอสอย่างเดียว ไม่รู้ภาคนี้จะแบบนั้นหรือเปล่านะ
          Last edited by jammai; 29 Apr 2014, 22:04:31.

Comment

• Originally posted by zeratul111 View Post
            ไม่เล่นภาค fusion ไปเลยล่ะครับ
            มันไม่มีแถมนะครับ ไม่งั้นก็คงเอาอันนั้น ฮาาาา

Comment

• Originally posted by LitTleDucK View Post
              อ่าว กล่องไทย ผูกกับ Steam ไม่ได้หรอครับ แล้วเล่นออนไลน์กะพวกซื้อจาก steam ได้ไหมครับ พอดีซื้อเกมส์ของ Ubisoft เกมส์แรก เห็นกล่องไม่แพง เลยจัดเลย - -
              ออนไลน์เจอหมดครับ เพราะพวกซื้อจากสตีมก็ต้องเล่นผ่าน uplay แต่ที่ทำไม่ได้คือ
              - ซื้อ dlc จากสตีม (ซึ่งมักถูกกว่า uplay)
              - โหลดเกมจาก server ของสตีม (ซึ่งเร็วกว่า uplay)

Comment

• ออ ขอบคุณครับ อยากได้กล่องเกมส์นี้มาก เลยไม่ได้ศึกษาเรื่องลง Steam ไม่ได้ หน้ามืดไปหน่อย แต่เล่นเจอกันหมดก็ OK ละครับ

Comment

• เท่าที่เจอมา uplay อิงค่าเงินยูโรครับ ขายของราคาเดียวกับ steam แค่ตัวเลข คำนวนเป็นบาทนี่หน้ามืดเลย

ิborderland 2 game of the year ราคา 1290 แบบกล่องนี่น่าสนมั้ยครับ หรือว่ารอ steam ลดราคาดีกว่า

Comment

ออนไลน์เจอหมดครับ เพราะพวกซื้อจากสตีมก็ต้องเล่นผ่าน uplay แต่ที่ทำไม่ได้คือ
                    - ซื้อ dlc จากสตีม (ซึ่งมักถูกกว่า uplay)
                    - โหลดเกมจาก server ของสตีม (ซึ่งเร็วกว่า uplay)
                    ไม่จริงเพราะเว็บขายเกมออนไลน์อย่างถูกต้องทุกที่เดี๋ยวนี้ขายคีย์เกมหรือ dlc/season pass เกมค่าย ubisoft ในเวอร์ชั่นแบบ uplay หมดแล้ว รวมถึง greenman ด้วย การรีดีมก็ต้องผ่าน uplay เหมือนกัน

ไม่จริงเสมอไปเพราะผมโหลด AC4 deluxe ผ่าน uplay โหลดเต็ม d/l speed เน็ตผมซึ่งมากกว่าโหลดจาก steam เกือบทุกเกมด้วยซ้ำ

เอาจริงๆเกมค่าย Ubisoft ใหม่ๆอย่าหวังพึ่ง steam ว่าจะถูกกว่าแบบเวอร์ชั่น uplay แล้ว เพราะ Ubisoft ทำการตลาดใหม่ให้เว็บขายเกมทั้งหมดขายแต่คีย์ uplay หมดแล้วรวมถึง Amazon ด้วย มีแค่ซื้อจาก steam เท่านั้นถึงจะได้เวอร์ชั่น steam(+uplay) แถมเดี๋ยวนี้ค่ายนี้ผููกมัดขาย dlc เกือบทั้งหมด(ที่ไม่ใช่ cheat dlc)ในรูป season pass หมดแล้วซื้อคีย์เดียวจบ และตัวอย่างเช่น AC4 ก็มีการลดเยอะกว่าและลดก่อนในเว็บพวกนั้น (Amazon, GMG) รวมถึงลดราคา dlc ที่เอาคีย์มารีดีมผ่านในเกมอยู่แล้วด้วย

- AC4 steam ลด 25% ลดสิ้นปีแต่ไม่ลด season pass เดือนถัดมา uplay ลด 63%, GMG ลด dlc/season pass 30% ในเดือนนั้น, Amazon ลดเกม 50% และล่าสุด Amazon เช่นเดิมลด AC4 เหลือ $20 เห็น trend ใช่มั้ยครับว่า Amazon, GMG ลดเยอะและบ่อยกว่า steam แล้ว

Comment

• Originally posted by xilverblack View Post
                      ไม่จริงเพราะเว็บขายเกมออนไลน์อย่างถูกต้องทุกที่เดี๋ยวนี้ขายคีย์เกมหรือ dlc/season pass เกมค่าย ubisoft ในเวอร์ชั่นแบบ uplay หมดแล้ว รวมถึง greenman ด้วย การรีดีมก็ต้องผ่าน uplay เหมือนกัน

ไม่จริงเสมอไปเพราะผมโหลด AC4 deluxe ผ่าน uplay โหลดเต็ม d/l speed เน็ตผมซึ่งมากกว่าโหลดจาก steam เกือบทุกเกมด้วยซ้ำ

เอาจริงๆเกมค่าย Ubisoft ใหม่ๆอย่าหวังพึ่ง steam ว่าจะถูกกว่าแบบเวอร์ชั่น uplay แล้ว เพราะ Ubisoft ทำการตลาดใหม่ให้เว็บขายเกมทั้งหมดขายแต่คีย์ uplay หมดแล้วรวมถึง Amazon ด้วย มีแค่ซื้อจาก steam เท่านั้นถึงจะได้เวอร์ชั่น steam(+uplay) แถมเดี๋ยวนี้ค่ายนี้ผูกมัดขาย dlc เกือบทั้งหมด(ที่ไม่ใช่ cheat dlc)ในรูป season pass หมดแล้วซื้อคีย์เดียวจบ และตัวอย่างเช่น AC4 ก็มีการลดเยอะกว่าและลดก่อนในเว็บพวกนั้น (Amazon, GMG) รวมถึงลดราคา dlc ที่เอาคีย์มารีดีมผ่านในเกมอยู่แล้วด้วย

- AC4 steam ลด 25% ลดสิ้นปีแต่ไม่ลด season pass เดือนถัดมา uplay ลด 63%, GMG ลด dlc/season pass 30% ในเดือนนั้น, Amazon ลดเกม 50% และล่าสุด Amazon เช่นเดิมลด AC4 เหลือ $20 เห็น trend ใช่มั้ยครับว่า Amazon, GMG ลดเยอะและบ่อยกว่า steam แล้ว
                      1. ผมเทียบระหว่าง uplay กับ steam นะครับ ยกร้านอื่นมาเทียบทำด๋อยอะไรครับ เห็นยก AC4 มาเทียบ ก็เกมนี้มันยังลดไม่สุดไงครับ แค่มันลดช้ากว่าแต่ไม่ได้แปลว่ามันจะไม่ลดต่ำกว่านะครับ ผมซื้อ AC3 deluxe มาจากสตีมก็ลด 75% เหมือน uplay แหละครับ และอย่าลืมว่าถ้าลดเท่ากันยังไง steam ก็ถูกกว่าเพราะ uplay มันคิดเป็นยูโรตลอด ส่วนร้านอื่นก็เรื่องของร้านอื่นครับไม่เกี่ยวกัน เพราะผมเทียบแค่ steam กับ uplay (จะว่าไปร้านที่ขายคีย์สตีมถูกกว่า steam ก็มีเหมือนกัน เยอะด้วย เป็นธรรมดาเพราะแต่ละที่จัดโปรไม่เหมือนกัน)

2. เรื่องโหลดเกมช้าไม่ใช่แค่ผมคนเดียว หลายๆ คนก็บ่นกัน ผมว่าเกมไหนโหลดเร็วนี่ถือเป็น rare case ดีกว่าครับ ผมมี farcry blood dragon เกมแค่ 2.x gb โหลดครึ่งวันยังไม่เสร็จ ช้าจริงๆ ไม่อิงนิยายครับ แล้วบางทียังมีปัญหาไฟล์เสียอีก ซึ่งผมโหลดสตีมมา 30-40 เกมไม่เคยเจอไฟล์เสียเลย ลองอ่านดู ถ้าโหลดเร็วจริงคงไม่มีคนบ่นขนาดนี้
                      case 1http://www.gamingdose.com/feature/5-...8%AD%E0%B8%87/
                      case 2 http://forum.tirkx.com/main/showthre...B8%9F%E0%B8%B0
                      case 3 http://www.fapgamer.com/forum/topic/7666
                      case 4 https://www.facebook.com/digitalkeys...33789043354902
                      แถม case น่าสนใจ ซื้อเกมจาก uplay shop ต้องติดตั้งก่อน 1 ครั้งภายใน 30 วัน ดองไว้ก่อนก็ไม่ได้ เจริญล่ะ http://pantip.com/topic/23094302

Comment

• ไปจัด dark soul2 มาละเห็นราคาย่อมเยาดี
                        ไปเล่นตายทีเสียดาย itemเปลี่ยนป็นคน
                        เลยเล่นมันทั้ง hollow
                        ยิ่งไปไกลนี่ตายยับเลย 555

Comment

• Originally posted by lordviper View Post
                          เท่าที่เจอมา uplay อิงค่าเงินยูโรครับ ขายของราคาเดียวกับ steam แค่ตัวเลข คำนวนเป็นบาทนี่หน้ามืดเลย

ิborderland 2 game of the year ราคา 1290 แบบกล่องนี่น่าสนมั้ยครับ หรือว่ารอ steam ลดราคาดีกว่า
                          รอสตีมเถอะครับ ไม่ก็ Amazon ครับ 66-75% ที่แน่ๆ 75% นี่มีลดบ่อยเลยในเวปขายเกมอื่นๆอย่าง getgamego ก็ลดบ่อย อีกอย่างตัวเกมขนาดไม่ใหญ่ (ไม่ถึง 10GB ถ้าจำไม่ผิดนะเพราะผมก็พึ่งโหลดมา)ซื้อคีย์มาโหลดก็ได้ แต่เกมนี้ผมมีกล่องนะ ซื้อ Day one

เกมค่าย Uplay ถ้าไม่เล่นอยากเล่น Day one จริงๆผมก็รอสตีมหละ กล่องไทยมันถูกก็จริงแต่ลำบากตอน ซื้อ DLC นี่แหละ อย่างตอนนั้นอยากได้ DLC Farcry 3 มากแต่พี่แกขายเป็นเรตยูโร แถมไม่ลดอีก (ช่วงนั้น Far cry 3 ในสตีมเริ่มลดแล้ว) AC 4 ที่ลดล่าสุดก็มีเวอชั่น Steam ให้เลือกนะครับใน Amazon อะ

ตอนนี้ไม่ได้ซื้อเกมใหม่ๆอะไรมาเล่นเลย เคลียเกมเก่าๆที่ซื้อมาดองๆให้หมดก่อน เกมที่ใหม่อยากเล่นสุดๆจริงๆมีแค่ The Witcher 3 ซึ่งก็น่าจะมาปีหน้านู้น
                          Last edited by Momo; 30 Apr 2014, 14:59:18.

Comment

• Comment

• Steam มันมี Trading card เขียน Review ได้ ระบบ Ovalay ก็สเถียร์กว่าทุกตัว มี Guide อีก เมื่อก่อนเกมค่าย Ubisoft ผมก็ซื้อแต่ Version UPlay เช่นกันอยากให้เกมมันอยู่เป็นหลักเป็นแหล่ง มาเจอ Blood dragon นี้กระอักเลย ดันมีระบบ Trading card ตามมาทีหลัง หนูอยากได้ Badges เกมนี้ Level 5 อะ จะซื้อเกมนี้ Version Steam มาอีกก็เอาไป Link กับ ID UPlay ที่มีอยู่แล้วไม่ได้อีก ต่อไปนี้เวลาเลือกคงต้องดูแล้วละครับว่าเกมนี้มี Trading card ไหม มีกล่องไทยไหม อยากได้ CE เกมนี้หรือเปล่าไม่งั้นคงมานั่งเซงทีหลังแบบ Blood dragon แน่ๆ

ปล. ใจเย็นๆ กันนะครับ ต่างคนก็ต่างความเห็นเนอะ
                              Last edited by CannavaroJ; 30 Apr 2014, 16:37:54.

Comment

1. ผมเทียบระหว่าง uplay กับ steam นะครับ ...
                                เอิ่ม ผมออกความคิดเห็นตามความคิดเห็นผมนะครับ เราถกคุยกันในกระทู้ด้วยเหตุผลครับ

1. แสดงว่าคุณไม่เข้าใจที่ผมตอบ ผมก็เทียบระหว่าง steam และ uplay นี่ครับ เพราะคุณกล่าวว่าจะซื้อกล่องเกมไทยทำไมเพราะมันใช้ uplay อย่างเดียวและยกข้อ 1 โพสท์ก่อนหน้าว่า steam ดีกว่าเพราะ dlc ถูกกว่า ซึ่งความหมายของคุณหลักๆคือถ้าซื้อกล่องไทยที่ใช้แต่ uplay จะไม่สามารถใช้ steam ได้(จริง)และแน่นอนซื้อ dlc แพงกว่า steam ทำไมผมถึงยกร้านอื่นขึ้นมาเพราะร้านที่ผมยกขึ้นมาเป็น official and authrorized online reseller ของค่ายเกมหลายๆค่าย(ไม่ได้ยกร้านพวก reseller คีย์ยุโรป รัซเซียอะไรว่าไป) และที่ผมบอกไปโพสท์ก่อนว่าตอนนี้ Ubisoft เริ่มเปลี่ยนแผนดันคีย์ให้ร้านพวกนี้ให้ขายแต่คีย์ uplay ก็แสดงว่า คนทุกคนไม่ว่าจะซื้อกล่องไทย ไม่ว่าจะซื้อเกมจากร้านไหนซึ่งจะมาในรูป drm:uplay ที่ไม่ใช่ steam ก็มีทางเลือกในการซื้อ dlc หรือ season pass จากที่ไหนก็ได้โดยไม่ต้องซื้อผ่าน uplay shop อย่างเดียว (จะมีซักกี่คนที่รู้จักการซื้อผ่านเน็ตซื้อผ่าน uplay shop) และคงเถียงไม่ได้ว่าร้านเหล่านี้ Amazon, GMG, Gamersgate etc., ที่เกมเมอร์ซื้อคีย์ทางเน็ตรู้จักกันหมด ลดเร็ว ลดบ่อยและลดเยอะกว่า steam ในระยะเวลาสั้นกว่า เวอร์ชั่น Uplay ไม่ได้มีแต่ uplay shop ที่ซื้อแบบ official ได้ กล่อง Watch Dogs ไทยก็ไม่ใช่ uplay shop แล้วจะมาบ่นเรื่องยกร้านอื่นมาเทียบทำด๋อยอะไรทำไมในเมื่อภาพรวมเราพูดถึง uplay ไม่ได้พูดถึง uplay shop

และเอาจริงๆเราไม่ได้พูดถึงลด 75% นะเพราะสุดท้ายแล้วทุกๆเกมทุกๆร้านก็จบที่ลด 75-80% อยู่ดี แต่ระยะเวลาไม่เท่ากันเท่านั้น แต่ต้องย้อนกลับไปถามคุณจากโพสท์ข้างต้นจากข้อ 1 ว่า แล้ว dlc ของ steam ถูกกว่ายังไงในเมื่อมันเป็นแบบนั้น และเราก็ไม่ได้ออกมาเถียงกันว่า steam หรือ client อะไรก็แล้วแต่อันไหนดีกว่าไปหมด แต่ผมออกความเห็นจากคำตอบคุณเป็น fact ว่ามันไม่จริงที่ว่า steam dlc ถูกกว่า uplay

อีกอย่างที่ยก AC4 ขึ้นมา ใช่มันลดไม่สุดแต่คีย์ uplay ทั้งตัวเกมและ dlc มันลดเร็วและ 60%+ แล้วผมถึงยกขึ้นมาว่ามันน่าซื้อกว่ารอ steam ลดเยอะ.. บางทีการจะรอลด 75% แล้วให้รอเป็นปี รอ dlc ลด 75% ให้เหลือ $10 ใน 1 ปี หรือ $5 ใน 2 ปี ด้วยเหตุผลที่ว่าซื้อกล่องไทย Watch_Dogs ใช้ uplay ถึงแม้ได้เล่นเลยแต่ไม่ควรเพราะ dlc steam ถูกกว่า ซึ่งในความเป็นจริงมันไม่ใช่ ... ถ้าซื้อตอนนี้ใช้ uplay ได้เป็นหนึ่งในผู้สนับสนุนเกมไม่ใช่พวกขี้ขโมยแล้วมีออพชั่นให้ซื้อ dlc ที่มันก็ถูกเท่ากับ steam ในตอนหลังเหมือนกัน แถมได้เล่นเร็วกว่าเป็นปี(เร็วกว่าผู้สนับสนุนเกมที่ไม่ใช่ขี้ขโมยแต่รอลด) มีอย่างคือ AC4 อาจจะไม่ใช่ตัวอย่างที่ดีนักเพราะ Amazon ก็ขายคีย์ steam เกมนี้ด้วย แต่ Watch Dogs, Child of Light เกมใหม่ปีนี้ไม่มีแล้ว มีแต่ drm:uplay

2. ผมถึงบอกว่าไม่จริงเสมอไปไงครับ ผมไม่ได้ระบุว่าทุกเกมต้องโหลดความเร็วเต็มและทุกคนจะเจอเคสไม่เหมือนกัน คนทุกคนบนโลกที่ใช้เน็ตมีปัญหากับ client ไม่เหมือนกันอยู่แล้ว เน็ต ip ก็ไม่เหมือนกัน isp provider ก็ต่างกัน แน่นอนว่า steam ผมถือว่ามีความน่าเชื่อถือสูง reliability ดี(เพราะ steam hash check ทุกไฟล์ตอนโหลด) ไม่เถียงครับว่า steam โหลดไฟล์ไม่เสียสมัยนี้เพราะผมโหลดผ่าน steam จาก 3 accounts 600+ เกมเจอไฟล์เสียสมัย steam อายุใหม่ๆแค่นั้น แต่เกม AAA day 1 ที่ผมมีทุกเกมตั้งแต่ steam ออกครั้งแรกก็ไม่มีเกมไหนโหลดได้เต็ม speed บางเกมผมก็มีโหลดไม่ถึง 100kb/s มันก็มีไม่ใช่ไม่มี แต่ผมต้องขอโทษล่วงหน้าด้วยที่จะบอกว่าผมไม่จำเป็นต้องเข้าไปอ่านลิงค์คุณเพราะโพสท์ก่อนหน้านี้(หน้าเก่าๆ) ผมก็มีบอกข้อเปรียบเทียบปัญหาผมโหลดเกม uplay แล้วเจอปัญหาไฟล์เสีย หรือโหลดใหม่หมดอยู่เหมือนกัน แต่มันก็ไม่ทำให้ผมต้องแฟนบอย steam รึปล่าวก็ไม่ใช่นะทั้งที่ๆซื้อแต่ steam อย่างเดียวมาตั้งแต่ปี 2004 และถ้าจะไปนั่งค้น troubleshoot หรือปัญหาใช้ client ตามลิงค์ที่มีคนบ่นมันก็มีเหมือนกันหมดแหล่ะครับ steam, uplay หรือ origin... แล้วจะบอกเต็มปากได้หรือว่า steam ดีจริงเร็วจริง uplay ดีจริงเร็วจริง origin ดีจริงเร็วจริงในเมื่อมีคนบ่นกันขนาดนี้

สุดท้ายแล้วมันก็เป็นความพึงพอใจใน service ของ client แต่ละตัวในแต่ละบุคคล ซึ่งตรงนั้นทุกคน respect ในเรื่องส่วนบุคคล แต่อย่างที่ผมบอกว่าผมออกความคิดเห็นในส่วนของผมว่าตาม fact ข้อ 1 และ ข้อ 2 นั้นไม่จริงและไม่จริงเสมอไป
                                Last edited by xilverblack; 30 Apr 2014, 16:45:19.

Comment

Working...
                                X