Announcement

Collapse
No announcement yet.

SilverStone Club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by Diffuser. View Post
    มาตอดอีกหน่อย...เมื่อกี้ ถ่ายไปซะเยอะ Mem ไม่ได้ใส่ซะงั๊น...อารมณ์เสีย
    กะปิดเคส เล่นน้ำซะหน่อย สไลด์รูออกให้อากาศเข้าด้านฝาเคส (เอาชือ User ตัวเองซะ)

ตัดอะครีลิคมา 2 สี แดงกะใส ....ลืมใส่ Mem
    ถ่ายซะทุกซอก ทุกมุม 2 Version สุดท้ายเอาแค่นี้ก่อน..555
    จาเอาสวยไปถึงไหน
    Last edited by veza; 17 Aug 2010, 21:23:50.

Comment

• ขอ ไอกล่องๆ xspc ข้างหน้าได้มั้ยครับท่าน

Comment

• สวัสดีทุกท่าน ไม่ได้เข้ามานานล่ะ ไปไกลเลย
        Originally posted by enter116 View Post
        ขอ ไอกล่องๆ xspc ข้างหน้าได้มั้ยครับท่าน
        แล้วถามท่านหน่อย "I้"กล่อง xspc มันคืออะไร ใช้ทำไร แพงไหม มีประโยชน์อย่างไร

Comment

• RV02-Version 3 (Concept Red & Black)

ก็เหมือนเดิม ๆ แค่ไล่โทนสีใหม่ ที่เปลี่ยนก็มี
          1.ต้ดฝาข้างสี แดงใส+สีใส มาใส่เพิ่มครับ (พร้อมฉลุ ชื่อตัวเองหน่อย)
          2.ปิดบังความชั่วร้าย โดย ตัดอะครีลิคขนาด 16x39 Cm มาปิดส่วนหน้าเบย์ใส่ HD และบัง
          ..สายยาง รวมทั้งของและสายไฟรก ๆ เกะกะตานะครับ
          3.ตัดแว่น อะครีลิคเปลี่ยนบนพัดลมเป่าแรม Zalman เป็นสีแดง
          4.เพิมสายถักนิดหน่อย
          5.Block CPU HF (Red Version)
          6.Block VGA Swiftech+Sink Ram VGA (Black Version)
          7.XSPC Bays Pump for Pump 655
          8.Smart HDD-ROM Solution X-Rack

การตกแต่งต่อไปก็ตามด้านล่างแหละครับ...555
          อาจจะหายหน้าไปซักพักใหญ่ ๆ หล่ะครับ ต้องเร่งแต่งห้องให้เสร็จก่อนครับ

(My เรื่อนหอ )

คงจะไม่ได้แต่ง Com. ไปอีกนานแหละครับ...

Comment

• สวยมากๆเลยครับ

Comment

• Originally posted by Diffuser. View Post
              RV02-Version 3 (Concept Red & Black)

ก็เหมือนเดิม ๆ แค่ไล่โทนสีใหม่ ที่เปลี่ยนก็มี
              1.ต้ดฝาข้างสี แดงใส+สีใส มาใส่เพิ่มครับ (พร้อมฉลุ ชื่อตัวเองหน่อย)
              2.ปิดบังความชั่วร้าย โดย ตัดอะครีลิคขนาด 16x39 Cm มาปิดส่วนหน้าเบย์ใส่ HD และบัง
              ..สายยาง รวมทั้งของและสายไฟรก ๆ เกะกะตานะครับ
              3.ตัดแว่น อะครีลิคเปลี่ยนบนพัดลมเป่าแรม Zalman เป็นสีแดง
              4.เพิมสายถักนิดหน่อย
              5.Block CPU HF (Red Version)
              6.Block VGA Swiftech+Sink Ram VGA (Black Version)
              7.XSPC Bays Pump for Pump 655
              8.Smart HDD-ROM Solution X-Rack

การตกแต่งต่อไปก็ตามด้านล่างแหละครับ...555
              อาจจะหายหน้าไปซักพักใหญ่ ๆ หล่ะครับ ต้องเร่งแต่งห้องให้เสร็จก่อนครับ

(My เรื่อนหอ )

คงจะไม่ได้แต่ง Com. ไปอีกนานแหละครับ...

สายเพิ่มความยาว Delivery เสียด้วยนะครับ
              เจอเรือนหอเข้าไป ได้ข่าวว่าบ้านหน้าอยู่ ที่ไหนได้ เฮ้อ ............

น่าอยู่กว่าที่เค้าว่าไว้เสียอีก
              คงจะลืมคอมไปพักนึง ว่ามั๊ยครับ สมาชิกท่านอื่น

Comment

• Originally posted by seklosoja View Post
                สวัสดีทุกท่าน ไม่ได้เข้ามานานล่ะ ไปไกลเลย

แล้วถามท่านหน่อย "I้"กล่อง xspc มันคืออะไร ใช้ทำไร แพงไหม มีประโยชน์อย่างไร
                แค่เป็นเบย์ใส่ปั๊มน้ำ 655 พร้อมพักน้ำในตัวนะครับ (ส่วนราคาก็ลองดูห้องขายได้ครับ)

Originally posted by wattaa View Post
                สวยมากๆเลยครับ
                ขอบคุณครับ

Originally posted by meo95 View Post
                สายเพิ่มความยาว Delivery เสียด้วยนะครับ
                เจอเรือนหอเข้าไป ได้ข่าวว่าบ้านหน้าอยู่ ที่ไหนได้ เฮ้อ ............

น่าอยู่กว่าที่เค้าว่าไว้เสียอีก
                คงจะลืมคอมไปพักนึง ว่ามั๊ยครับ สมาชิกท่านอื่น
                เข้าใจ....น๊ะท่าน Meo95

ต่อไปก็มุ่งแต่งเรือนหอให้เสร็จครับ อีกเกือบสองเดือนแหละ....จะได้วิ่งไล่จับ แล้วเอาเบียร์ลาดซะ
                พอจับได้เอาเทียนหยด เอาแซ่ฟาด....น้ำมันก๊าดราดอีกที สุดท้ายเอาไฟแช็กเผาเลย !!!

Comment

• ^^!

Comment

• พี Diff ฝาค้างคอมสวยจังครับ เจาะเองหรอครับ ผมมี CCFL เขียวเหลือสี่หลอด แอบมาหลอกขาย ชาวเคสเทพ ไม่มีใครอยากแต่ง เขียวหรือครับ อิอิ

Comment

• Originally posted by hotbullet View Post
                      พี Diff ฝาค้างคอมสวยจังครับ เจาะเองหรอครับ ผมมี CCFL เขียวเหลือสี่หลอด แอบมาหลอกขาย ชาวเคสเทพ ไม่มีใครอยากแต่ง เขียวหรือครับ อิอิ
                      ไมไม่เป็นแดง หว่า....(ตามมาจนเจอน๊ะ)

Comment

แค่เป็นเบย์ใส่ปั๊มน้ำ 655 พร้อมพักน้ำในตัวนะครับ (ส่วนราคาก็ลองดูห้องขายได้ครับ)

ขอบคุณครับ

เข้าใจ....น๊ะท่าน Meo95

ต่อไปก็มุ่งแต่งเรือนหอให้เสร็จครับ อีกเกือบสองเดือนแหละ....จะได้วิ่งไล่จับ แล้วเอาเบียร์ลาดซะ
                        พอจับได้เอาเทียนหยด เอาแซ่ฟาด....น้ำมันก๊าดราดอีกที สุดท้ายเอาไฟแช็กเผาเลย !!!

กำ

Comment

• พอมาดูคอมพี่ดริฟแล้วรู้สึกอยากทิ้งเคสตัวเองจัง
                          sigpic
                          -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
                          -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
                          งดแรงชั่วคราว

Comment

• Concept ดำแดง งามหยด

Comment

• Originally posted by tor_za View Post
                              พอมาดูคอมพี่ดริฟแล้วรู้สึกอยากทิ้งเคสตัวเองจัง
                              ทิ้งที่ไหนบอกด้วยครับ

Originally posted by veza View Post
                              Concept ดำแดง งามหยด
                              อยากเห็นคอมท่านวีครับ

Comment

• คอมผม กากทันตาเลยครับ T_T

Comment

Working...
                                X