Announcement

Collapse
No announcement yet.

SilverStone Club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สวัสดีครับ
    เจอเพื่อน เลยนั่งกินน้ำเก๊กฮวยกันไป 9 ขวด สงสัยจะแพ้เก๊กฮวย มึนๆหัวครับ

Comment

• Originally posted by enter116 View Post
      สวัสดีครับ
      เจอเพื่อน เลยนั่งกินน้ำเก๊กฮวยกันไป 9 ขวด สงสัยจะแพ้เก๊กฮวย มึนๆหัวครับ
      เก็กฮวยนี่ เขานับเป็นแบน เป็นกลม หรือเป็นกั๊ก ครับ

แถมมะขามเปียกด้วยมั้ย

เอิ้กๆ

ราตรีสวัสดิ์ ครับ

กลับดึก หาเดินดูพวกน้ำเล่นแต่โคราช ไม่มีเลย T^T

Comment

• Originally posted by tor_za View Post
        ลองกด CL แรมให้ตำลงหน่อยดีกว่ามั้งลองเล่น 7-8-7 ,7-9-7 ,8-9-8 ,8-8-9 ,7-8-9 ,7-8-8 ,8-7-7 อะไรประมาณนั้น

เสียค่าโทรศัพท์โทรทางไกลไปหลายร้อย กว่าจะได้ทริกในการเล่น Phenom II X6 ,4 Ghz+ ,Hypertransport 6000 Mt/s ,Un-Core 3Ghz

1. ไฟซีพียูต้องเพิ่มน่าเกลียด บางทีต้องเพิ่มไฟ HT ,NB ,NB 1.8v ,CPUVDDA ,NBVDDA ซีพียูแต่ละตัวต้องการไม่เหมือนกันต้องลองไล่ดู
        2. คุมความร้อนเวลา Full Load ให้อยู่ที่ประมาณ 60 ถ้าเลวร้ายจริงๆไม่ควรเกิน 63 เพราะว่าถ้าบัสแรมระดับสองพันแล้วความเร็วซีพยูระดับสี่กิ๊กที่ NB และ HT สูงๆ ความร้อนจะขึ้นจนตกใจ ของผมเจอ Full Load 68 ไปแล้ววันนี้
        3. อย่าอัดไฟแรมสูงมากเกินไป ให้อยู่ในช่วงไม่เกิน 1.65 ถ้าให้ดีๆม่ควรเกิน 1.6 ต้องเผาแรมกันกินไฟไม่สูงมากไป ถ้าแรมต้องการไฟมากมันจะพาซีพียูให้ต้องซดไฟมากขึ้น
        4. ถ้าจะเล่น HT ,NB 3Ghz + ต้องทำให้ชิพเซ็ตเย็นลงด้วย
        5. เซาบริจน์ภัยที่มองไม่เห็นเป็นตัวพาทำให้เทสแล้วไม่นิ่ง เพราะว่าเซาบริจน์ร้อนเกิน
        6. ไม่รู้คิดไม่ออก ต้องไล่หาค่าไฟที่ซีพียูมันถูกใจรวมไปถึงค่าคอนฟิกแรมด้วย
        แอบมาจดด้วยคน

Comment

• ขออนุญาติร่วมวงด้วยคนค๊าบบบ
          RV01 (ว่างจะเอารูปมาโชว์นะ)

Comment

• ให้เอาไปติชมก่อนนะ ขอบอกว่าเครื่องปีหนึ่งเละของจริงอาจจะมีฝุ่นจับเต็มเยย เหอะ
            Attached Files

Comment

• Originally posted by tong1794 View Post
              เก็กฮวยนี่ เขานับเป็นแบน เป็นกลม หรือเป็นกั๊ก ครับ

แถมมะขามเปียกด้วยมั้ย

เอิ้กๆ

ราตรีสวัสดิ์ ครับ

กลับดึก หาเดินดูพวกน้ำเล่นแต่โคราช ไม่มีเลย T^T
              เปนกลม เปนแบน นั่นน้ำชาเขียวโออิชิครับ

Comment

• Originally posted by enter116 View Post
                เปนกลม เปนแบน นั่นน้ำชาเขียวโออิชิครับ
                ถูกต้องนะคร๊าบ....

กินที่ปากแต่เมาที่ขา...คือ ชาเขียว "ไฮหน้าก้น"....คุณคือผู้โชคดีได้รับ VGA 2 ตัว
                รุ่น 5850 (รับของได้ที่ท่าน Meo95) ครั๊บผ๊ม !!!

Comment

• Originally posted by Diffuser. View Post

กินที่ปากแต่เมาที่ขา...คือ ชาเขียว "ไฮหน้าก้น"....คุณคือผู้โชคดีได้รับ VGA 2 ตัว
                  รุ่น 5850 (รับของได้ที่ท่าน Meo95) ครั๊บผ๊ม !!!
                  555+

Comment

• ขอเข้า Club ด้วยคนครับกับ TJ07...ถ่ายรูปไว้ได้สักพักแล้วครับแต่ไม่ได้เอามาลง ภายนอกเดิมๆสีดำเลยไม่ได้ถ่าย ดูภายในอย่างเดียวก็แล้วกันครับ เผื่อเป็นแนวทางสำหรับท่านที่อยากเล่นน้ำ

Comment

• Originally posted by Diffuser. View Post

เหมือนกับอยู่ดีๆ ท่าน Meo95 ก็งานเข้าแฮะ...

โหย!!!!~ ข้างบนสวยกิ้งเลยเดะ

^^~
                      Last edited by tong1794; 12 Aug 2010, 11:45:44.

Comment

• Originally posted by areano13 View Post
                        ขอเข้า Club ด้วยคนครับกับ TJ07...ถ่ายรูปไว้ได้สักพักแล้วครับแต่ไม่ได้เอามาลง ภายนอกเดิมๆสีดำเลยไม่ได้ถ่าย ดูภายในอย่างเดียวก็แล้วกันครับ เผื่อเป็นแนวทางสำหรับท่านที่อยากเล่นน้ำ

ขอค้านครับ !!! (ไม่ให้เข้า อิจฉาครับ)

หรือไม่ก็ เอาฟิตติ้งฟรี มา 10 ตัว ครั๊บผ๊ม !!!
                        (ไม่งั้นหนูงอล ไม่ย๊อม ไม่ยอมจริง ๆ ด้วย)

Comment

• ท่าน areano13 สวยจี๊ดเลยครัีบ เน็ตเข้าไม่ได้แต่เช้าแล้วครับ เร้าเตอร์ไฟติดแค่พาเวอร์อันเดียว ไม่รู้เป็นไร เดี๋ยวเข้าได้จะมาเพิ่มรายชื่อสมาชิกใหม่ให้นะครับ

Comment

• ไม่ได้เข้ามาหลายวัน มีของแรงๆสวยๆเพียบเลย ชอบๆๆๆๆๆ สวยๆทั้งนั้น

Comment

• ล่อตาล่อใจ

Comment

• ไม่ได้เข้ามานาน ขอทิ้งคำถามไว้หน่อยนะคับ เพิ่งมารุ้สึกสงสัย อิอิ

บังเอิญได้ใช้บอร์ดตามลายเซ็น
                                และไปเจอที่กล่อง มันจะบอกเรื่องการใช้แรมไว้ว่า
                                รองรับแรมประเภท DDR3 1333 1600 1800(OC) 2000(OC)

ผมเลยสงสัยว่า
                                1.หากผมไปใช้แรมบัส 2000 นี่ ผมต้องทำยังไงเหรอคับ งง
                                ปกติก็ OC ธรรมดา ไม่โหด เลยงงว่า ต้องทำไง

2.แล้วถ้าหากผมไม่ OC แต่ไปใส่แรมบัส 2000 นี่มันจะเป็นยังไงครับ

ขอความกระจ่างหน่อยอิอิ

Comment

Working...
                                X