Announcement

Collapse
No announcement yet.

SilverStone Club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอเข้า club ด้วยคนจ้า FT02-WRI หมายเลข 0351 เพิ่งได้มาเมื่อวานประกอบถึงตี 2เลย -_- ยาวมาก55
    โต๊ะไม่พอเดวต้องไปหาโต๊ะใหม่แล้ว รอสายถักกับ AX1200w ก่อนจะจัดสายให้เรียบร้อยเลยหุหุ

Comment

• Originally posted by chinorots View Post
      ขอเข้า club ด้วยคนจ้า FT02-WRI หมายเลข 0351 เพิ่งได้มาเมื่อวานประกอบถึงตี 2เลย -_- ยาวมาก55
      โต๊ะไม่พอเดวต้องไปหาโต๊ะใหม่แล้ว รอสายถักกับ AX1200w ก่อนจะจัดสายให้เรียบร้อยเลยหุหุ

ยินดีตอนรับครับ

สวยแล้ว ครับ

สวัสดีเช้า สาย บ่าย เย็น

Comment

• Originally posted by seklosoja View Post
        ยินดีตอนรับครับ

สวยแล้ว ครับ

สวัสดีเช้า สาย บ่าย เย็น
        ขอบคุณคับ สวัสดีทุกท่านเช่นกันคับ^^ เคสเย็นสมกับ logo จริงๆไม่ต้องเพิ่มพัดลมเลย
        ตอนแรกกะหาดูดออกอีกซักตัวแต่พอเอามืออังข้างบนลมออกมาเพียบพัดลมมันแจ่มมาก
        ขนาดปรับ low หุหุเสียงก็เบากว่าเครื่องโหลด bit ผมอีก55

Comment

• เหนแค่ solid state สองตัวนั้นก็น้ำลายไหลแล้ว อิอิ
          ว่าแต่ ALC eco เย็นดีมั้ยครับ

Comment

• อุ่นๆคับ^^ พอๆกับลมเลยคับผม แต่พอดีมันจัดวางแล้วดูสะอาดโล่งๆคับเลยชอบมาก^^

Comment

• Originally posted by chinorots View Post
              ขอเข้า club ด้วยคนจ้า FT02-WRI หมายเลข 0351 เพิ่งได้มาเมื่อวานประกอบถึงตี 2เลย -_- ยาวมาก55

ยินดีต้อนรับครับ ท่านชิโนรส สวยมากครับโทนแดงดำ ต่อเรดด้วยแจ่มไปเลย
              แต่ผมว่าอวาต้าท่านน่ารักมาก ตัวจริงหรือเปล่าครับ

Comment

• FT02 กับ TJ10 ตัวไหนน่าสนใจกว่ากันครับ

Comment

• ถ้าให้ผมตอบ จะบอกว่าTJ10 น่าสนใจกว่า เพราะยังไม่ได้สัมผัสครับ อิอิ

Comment

• Originally posted by meo95 View Post
                    ถ้าให้ผมตอบ จะบอกว่าTJ10 น่าสนใจกว่า เพราะยังไม่ได้สัมผัสครับ อิอิ
                    ถ้าผมซื้อ TJ10 มาแล้วเบื่อท่านเอา FT02 มาแลกนะครับ

Comment

• Originally posted by meo95 View Post
                      ถ้าให้ผมตอบ จะบอกว่าTJ10 น่าสนใจกว่า เพราะยังไม่ได้สัมผัสครับ อิอิ
                      มีงี้ด้วยแฮะ

เอิ้กๆ

^^

Comment

• Originally posted by P@RN View Post
                        ถ้าผมซื้อ TJ10 มาแล้วเบื่อท่านเอา FT02 มาแลกนะครับ
                        กว่าจะถึงตอนแลกกันผมว่าท่านป่านจะขาดทุนนะ เพราะขณะนี้ผมทำเป็นรอยหลายจุดแล้ว โดยเฉพาะแผ่นอครีริค รอยเบื้อเรื่อเลย
                        กลัวว่าผมจะต้องเพิ่มเงินส่วนต่างบานเลยนะซิ

Originally posted by tong1794 View Post
                        มีงี้ด้วยแฮะ

เอิ้กๆ

^^
                        อ้าว อิอิ งั้นก็ ต้องแล้วแต่เจ้าตัวเค้าแล้วละครับ
                        Last edited by meo95; 7 Jul 2010, 18:00:05.

Comment

• >,,< ได้แล้ววววอิอิ

ต้องขอบคุณท่าน enter116 และท่านประธานมากเลยนะคับ
                          ตอนแรกก็ลองใส่ทีละตัวเพื่อทดสอบว่ามีปัญหาหรือไม่
                          ผลที่ออกมาก็คือปกติดี

ทีนี้ผมก็เลยลองแฟรชไบออสดู (ไม่เคยทำ เพิ่งทำเปนมะกี้ = =")
                          ในระหว่างที่มันให้รีสตาทผมก็เลยลอง แกะแรมทุกตัวออกมาถูด้วยยางลบ

พอเปิดขึ้นมาอีก >,,< โอ มันใช้ได้แล้ว
                          สาเหตจิงๆไม่รู้อยู่ที่ตัวแรมหรือไบออสแหะ
                          แต่ผมคิดว่าน่าจะแรมนะคับบ เพราะซื้อมาก็ยังไม่เคยขัดถู -*-

มีคลับให้เปนที่ปรึกษาดีจิงๆเลย ^ ^ ขอบคุณอีกครั้งคับ

Comment

• แล้วตกลงว่า เป็นเพราะไบออสตัวเก่า หรือว่าขาแรมสกปรกเนี้ยครับ
                            บอร์ด ASUS หรือเปล่า ถ้าใช่มันเลือกแรมนะ

Comment

• ผมก็ไม่แน่ใจครับ

แต่ผมคิดว่าขาแรมอะคับ เพราะว่า บอร์ดตัวนี้ ถึงจะBios รุ่นเก่า ก็ไม่น่าจะรองรับแรมแค่นั้นอะคับ
                              แต่ก็ไม่แน่ก็อาจจะใช่ก็ได้คับ เพราะรุ่น Bios ข้ามมาเยอะมาก 900 อัพมาเปน 1801 -*-

Comment

• ตอนนี้ใช้ไ้ด้ปกติแล้วก็โอเคละครับ ดีใจด้วยได้ครบ 3G เหมือนเดิม อิอิ

Comment

Working...
                                X