Announcement

Collapse
No announcement yet.

SilverStone Club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สวัสดีด้วยเหมือนกันครับ

Comment

• อรุณสวัสดิ์ครับ

Comment

• Originally posted by boyzaebola View Post
        ดูเอาจ้า ของ เดกน้อย เพื่อ ชาว rv 02
        ยินดีต้อนรับครับ นาน ๆ จะเห็น RV02 เล่นน้ำซักทีครับ สวยงามมากครับ

Comment

• Originally posted by meo95 View Post
          ยินดีต้อนรับครับ นาน ๆ จะเห็น RV02 เล่นน้ำซักทีครับ สวยงามมากครับ
          ก็อยากเล่นนะครับ แต่ตังไม่มี

Comment

• วันนี้รอบ 16 ทีมนัดแรกเริ่มแล้ว

Comment

• สวัสดี เย็นเลยนะ

Comment

• สวัสดียามเย็นคร้าบ....... ท่านประธานและก็ทุกๆคนครับ คิคิคิ

Comment

• สวัสดีทุกท่านครับ
                  มีเรื่องให้ช่วยครับ
                  ทำไงดี HD IDE เปิดไม่ได้
                  เรื่องมีอยู่ว่า ใช้ต่อภายนอกครับ กับ Externalbox ก่อนหน้านี้ไปปรับโน่นปรับนี้ขึ้นจอฟ้า ต้องชักปลัก แต่ดันลืมปิด Externalbox ก่อน
                  สงสัยไฟจะกระชากตอนเสียบปลักใหม่ เพราะกดปุ่ม Power ค้างไว้ในลักษณะเปิด (ทำอย่างนี้ประมาณ 2-3 ครั้ง)
                  คราวนี้เปิดมา ไม่ได้เลย ไม่ขึ้นเลย มีขี้นหน้าต่างเล็ก ๆ ว่าให้ฟอแมท แล้วข้อมูลตรูละ 120 กิก งานเกือบทั้งหมด ลองเอาไปเปิดเครื่องอื่น
                  ไม่ฟ้องให้ฟอแมท แต่ไม่เห็นอะไรเลย เป็นเหมือนฮาร์ดดิสใหม่ยังไม่ได้ใส่ข้อมูล กรรมแล้ว คราวนี้ผมขอความช่วยเหลือท่านหน่อยเถอะครับ
                  มันจะกู้ได้รึเปล่า หรือไม่ได้ หรือได้ใช้โปรแกรมอะไร
                  (ตอนนี้ยังกู้ไม่ได้ ไม่มี HD มารองรับไฟล์ที่กู้) ช้ำที่สุดในการเล่นคอมมา ว่าจะแบคอัฟ ว่าจะ ๆ จนงานเข้าเลย
                  ใครพอทราบหรือมีประสบการณ์ รบกวนแล้วครับ

Comment

• Originally posted by meo95 View Post
                    สวัสดีทุกท่านครับ
                    มีเรื่องให้ช่วยครับ
                    ทำไงดี HD IDE เปิดไม่ได้
                    เรื่องมีอยู่ว่า ใช้ต่อภายนอกครับ กับ Externalbox ก่อนหน้านี้ไปปรับโน่นปรับนี้ขึ้นจอฟ้า ต้องชักปลัก แต่ดันลืมปิด Externalbox ก่อน
                    สงสัยไฟจะกระชากตอนเสียบปลักใหม่ เพราะกดปุ่ม Power ค้างไว้ในลักษณะเปิด (ทำอย่างนี้ประมาณ 2-3 ครั้ง)
                    คราวนี้เปิดมา ไม่ได้เลย ไม่ขึ้นเลย มีขี้นหน้าต่างเล็ก ๆ ว่าให้ฟอแมท แล้วข้อมูลตรูละ 120 กิก งานเกือบทั้งหมด ลองเอาไปเปิดเครื่องอื่น
                    ไม่ฟ้องให้ฟอแมท แต่ไม่เห็นอะไรเลย เป็นเหมือนฮาร์ดดิสใหม่ยังไม่ได้ใส่ข้อมูล กรรมแล้ว คราวนี้ผมขอความช่วยเหลือท่านหน่อยเถอะครับ
                    มันจะกู้ได้รึเปล่า หรือไม่ได้ หรือได้ใช้โปรแกรมอะไร
                    (ตอนนี้ยังกู้ไม่ได้ ไม่มี HD มารองรับไฟล์ที่กู้) ช้ำที่สุดในการเล่นคอมมา ว่าจะแบคอัฟ ว่าจะ ๆ จนงานเข้าเลย
                    ใครพอทราบหรือมีประสบการณ์ รบกวนแล้วครับ
                    ปัญหานี้ ถ้ามันยังไม่ดับสนิด ล่ะก็ ขอให้ format เถอะครับ แล้วหา โปรแกรม ที่กู้ข้อมูล HDD มากูเอาเท่าที่ทำได้ ครับ

หรือลอง หา แผง วงจร HDD มาเปลี่ยนดู บางทีไฟกระชาก อาจเสียแค่ บอร์ด ถ้าโชคดีนะ

2 วิธีนี้ท่านอยากได้วิธีไหน ก็เลือกเอา

หรือรอท่านอื่นมา แนะนำ นะ ผมก็ได้แค่นี้น่ะ

Comment

• ขอบคุณครับ ท่านอื่นละครับ

Comment

• Originally posted by boyzaebola View Post
                        ดูเอาจ้า ของ เดกน้อย เพื่อ ชาว rv 02
                        สายยางสั้นกว่านี้จะแจ่มกว่าครับ แต่สายยางขนาดนี้ดูแน่นไปอีกแบบครับ

Comment

• อัพเดทนิดหนึ่งครับ ของผมสไตล์ HTPC ครับ เน้นเงียบแล้วก็มืดครับ

Comment

• Originally posted by ps3star View Post
                            อัพเดทนิดหนึ่งครับ ของผมสไตล์ HTPC ครับ เน้นเงียบแล้วก็มืดครับ

แบบนี้ก็เพลินเลยซิครับท่าน อิอิ เดี๋ยวอัฟเดทหน้า 1 ให้นะครับ

Comment

• Originally posted by ps3star View Post
                              อัพเดทนิดหนึ่งครับ ของผมสไตล์ HTPC ครับ เน้นเงียบแล้วก็มืดครับ

แนะนำเรื่องการประกอบเครื่อง htpc หน่อยซิครับ พอดีผมอยากทำมาดูหนังไฮเดฟซักเครื่องพอดีเลยครับ
                              เช่น ซีพียูต้องแรงแค่ใหน การ์ดจอแบบได ซาวน์ดการ์ดตัวใหนดี อื่นๆอีกเพียบ(lcd 32 นิ้ว)

Comment

• Originally posted by kingkong@lt40 View Post
                                แนะนำเรื่องการประกอบเครื่อง htpc หน่อยซิครับ พอดีผมอยากทำมาดูหนังไฮเดฟซักเครื่องพอดีเลยครับ
                                เช่น ซีพียูต้องแรงแค่ใหน การ์ดจอแบบได ซาวน์ดการ์ดตัวใหนดี อื่นๆอีกเพียบ(lcd 32 นิ้ว)
                                ถ้าใช้ดูหนังอย่างเดียว ไม่ต้องการเสียง Hidef แอมป์รองรับแค่ DTS กับ DD การ์ดจอไม่จำเป็นครับ เพราะการดูหนัง cpu รับหน้าที่ไปเต็มๆ ครับ เน้น cpu ต้องสองหัวขึ้นไป แรม 2 Gb ขึ้นไป ที่เหลือก็แค่ setup โปรแกรมให้เนียนก็สามารถดูได้แล้วครับ แต่ของผมใช้เล่นเกมส์ ฟังเพลง ร้องคาราโอเกะ ด้วย ก็เลยเยอะไปนิดครับ spec ผมนะครับ
                                cpu E7300
                                MB Giga ep45 extreme
                                Ram kington 2 Gb
                                Sound Creative Elite Pro
                                Vga Asus 4870 DK
                                Case SilverStone LC17

Comment

Working...
                                X