Announcement

Collapse
No announcement yet.

SilverStone Club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by enter116 View Post
    เกรงว่าจะต้องผ่าเคสใส่กันเลย

ตอนนี้กำลังหาวิธีลดอุณหภูมิภายในเคส แบบจริงๆ จังๆ เพราะเครื่องในค่อนข้างแออัด + กับ เจ้า 9800gtx ที่มันช่างแรง และร้อน มาเพิ่มให้องศาเดือดเพิ่มเข้าไปอีก

กะว่าจะถอด 9800gtx ออก แล้วใช้ออนบอร์ดน่าจะดี แต่เกมส์ที่เล่นคงไม่ได้เล่นไปหลายเกมเลย
    รึเปลี่ยนการ์ดรุ่นใหม่ๆ ที่ร้อนน้อยกว่านี้ มาใช้แทน

ซื้อเคสใหม่ + เครื่องในใหม่มาทำอีกเครื่องซะเลยดีกว่าั้ม้างงง

อุณหภูมิ gpu ใช้งานปกติ ก็ 66 ํC(fan speed ~ 40%) อุณหภูมิ ภายในเคสประมาณ 48 ํC ใช้พัดลมเป่าเข้าด้านข้าง 2 เป่าออกด้านบน(ตรงกับ 9800gtx ) 2 ตัว พัดลมตัวหลังนี่ร้อนพอๆ กับไดเป่าผมอ่อนๆ เลย อุณหภูมิภายในเคส ระดับนี้กับการใช้งานปกติ(เล่นเน็ต ยังไม่เล่นเกมส์) ผมคิดว่ามันยังร้อนไป
    เอามาให้ผมดูแลก็ได้นะ ถ้าใส่เคสพี่แล้วมันร้อน

Comment

• Originally posted by seklosoja View Post
      เอามาให้ผมดูแลก็ได้นะ ถ้าใส่เคสพี่แล้วมันร้อน
      เอามั้ยหละครับ คิดตังนะ อิอิ

Comment

• ประกาศขายซะแล้ว

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=895075

Comment

• Originally posted by wattaa View Post
          สวัสดีเช้าที่ท่านต่อร้องไห้ ท่านรอง ยิ้มๆ
          เง้อ เอาของที่ทำให้อยากมาล่อตาล่อใจกันจัง

Comment

• ในที่สุด สำหรับคนที่ใช้ RV01 แล้วฝาหน้าล็อคไม่อยู่นะครับ

ตอนแรกก็กะว่าจะส่งเคลม แต่เนื่องจากตัวล็อคฝาหน้าของ RV01 ค่อนข้าง เล็ก และ บางมาก
            ทำให้คิดว่าถ้าเอาไปเคลมกลับมาไม่นานก็อาจจะเป็นอีก ประกอบกับขี้เกียจรื้อเคส เพราะรกมากๆ

แต่ในที่สุดก็หาวิธีแก้ได้แล้ว หนาแน่น ไม่มีหลุดแน่นอน

พระเอกวันนี้ได้มาจาก HomePro ครับ เป็นตัวยึดบานพับ ชุดร้อยกว่าบาท

ได้มาแล้วก็ทำการแกะกรอบฝาหน้าออกมาครับ หลังจากวัดระยะฐานกับตัวล็อคดีแล้ว
            ก็ทำการตัดฐานยึดล็อคตัวเดิมออกแล้วใส่ ฐานอันใหม่เข้าไปแทน ตามนี้

แล้วก็นำ ตัวล็อคพลาสติกสีขาว (ตัดด้านข้างออกนิดหน่อย) ไปยึดกับฝาที่เลื่อนขึ้น-ลงได้ ตามนี้

ประกอบกลับไปให้เหมือนเดิม

เสร็จแล้วครับ กระแทกให้ตาย ฝาก็ไม่เลื่อนขึ้นมาเอง

คำเตือน!!!
            1. ทำแล้วหมดประกันนะครับ ใครยังใช้ได้ดีอยู่ก็ใช้ไปนะครับ
            มาบอกกล่าวกันไว้ให้เป็นตัวเลือกสำหรับคนที่มีปัญหาแบบผม แล้วขี้เกียจส่งเคลม
            2. ก่อนยึดฐานกับตัวล็อค วัดให้ดีๆก่อน ถ้าไม่อยากให้ RV01 เป็นรูเยอะ

สุดท้าย สำหรับคนที่ใช้ RV01 แล้วเจอปัญหาแบบผม
            เนื่องจากตัวล็อคที่ซื้อมา มันมีมาให้ 2 ตัว ใครอยากได้ไปลอง Pm. มาครับแล้วจะส่งไปให้

Comment

• ทำได้แค่นี้ไม่รู้จะอยู่ใน club ได้หรือเแล่า อิอิ
              Attached Files
              Last edited by cefiro-a33; 16 Jun 2010, 22:03:40.

Comment

• เอามาอัพเดทหน่อยครับกล้องมันกาก...อิอิ
                Last edited by coffeback; 16 Aug 2010, 00:38:06.

Comment

• Originally posted by toprunbu View Post
                  ในที่สุด สำหรับคนที่ใช้ RV01 แล้วฝาหน้าล็อคไม่อยู่นะครับ

ตอนแรกก็กะว่าจะส่งเคลม แต่เนื่องจากตัวล็อคฝาหน้าของ RV01 ค่อนข้าง เล็ก และ บางมาก
                  ทำให้คิดว่าถ้าเอาไปเคลมกลับมาไม่นานก็อาจจะเป็นอีก ประกอบกับขี้เกียจรื้อเคส เพราะรกมากๆ

แต่ในที่สุดก็หาวิธีแก้ได้แล้ว หนาแน่น ไม่มีหลุดแน่นอน

พระเอกวันนี้ได้มาจาก HomePro ครับ เป็นตัวยึดบานพับ ชุดร้อยกว่าบาท

ได้มาแล้วก็ทำการแกะกรอบฝาหน้าออกมาครับ หลังจากวัดระยะฐานกับตัวล็อคดีแล้ว
                  ก็ทำการตัดฐานยึดล็อคตัวเดิมออกแล้วใส่ ฐานอันใหม่เข้าไปแทน ตามนี้

แล้วก็นำ ตัวล็อคพลาสติกสีขาว (ตัดด้านข้างออกนิดหน่อย) ไปยึดกับฝาที่เลื่อนขึ้น-ลงได้ ตามนี้

ประกอบกลับไปให้เหมือนเดิม

เสร็จแล้วครับ กระแทกให้ตาย ฝาก็ไม่เลื่อนขึ้นมาเอง

คำเตือน!!!
                  1. ทำแล้วหมดประกันนะครับ ใครยังใช้ได้ดีอยู่ก็ใช้ไปนะครับ
                  มาบอกกล่าวกันไว้ให้เป็นตัวเลือกสำหรับคนที่มีปัญหาแบบผม แล้วขี้เกียจส่งเคลม
                  2. ก่อนยึดฐานกับตัวล็อค วัดให้ดีๆก่อน ถ้าไม่อยากให้ RV01 เป็นรูเยอะ

สุดท้าย สำหรับคนที่ใช้ RV01 แล้วเจอปัญหาแบบผม
                  เนื่องจากตัวล็อคที่ซื้อมา มันมีมาให้ 2 ตัว ใครอยากได้ไปลอง Pm. มาครับแล้วจะส่งไปให้
                  อย่างนี้เขาเรียกว่าขุดหลุมฝังใช่ไหมครับท่าน
                  ยินดีต้อนรับครับ
                  ปล อยากชมข้างในน่ะครับ เห็นแดงเรื่อ ๆ มาแต่ไกล
                  Last edited by meo95; 16 Jun 2010, 22:36:53.

Comment

• Originally posted by coffeback View Post
                    เอามาอัพเดทหน่อยครับกล้องมันกาก...อิอิ
                    อยู่ได้สบายมากครับ อลังการมากมายครับ ช่วยเฉลยหน่อยครับว่า VGA การ์ดมันตัวไหนครับ

Comment

• Originally posted by coffeback View Post
                      เอามาอัพเดทหน่อยครับกล้องมันกาก...อิอิ
                      กล้องกากแต่ข้างในเทพครับ แต่ว่าเอาฝาปิดพัดลม 3 ตัวล่างออกใช่ไหมละครับนั่น เสียวแทน

Comment

• Originally posted by meo95 View Post
                        อยู่ได้สบายมากครับ อลังการมากมายครับ ช่วยเฉลยหน่อยครับว่า VGA การ์ดมันตัวไหนครับ
                        Originally posted by meo95 View Post
                        กล้องกากแต่ข้างในเทพครับ แต่ว่าเอาฝาปิดพัดลม 3 ตัวล่างออกใช่ไหมละครับนั่น เสียวแทน
                        เอาออก2ตัวครับตัวหน้ายังอยู่ครับ กาดจอใช้5870ครับ กำลังสั่งบล๊อคกาดจออยู่ครับ...รอๆๆๆมาอัพเดทต่อครับ...อิอิ

Comment

• Originally posted by cefiro-a33 View Post
                          ทำได้แค่นี้ไม่รู้จะอยู่ใน club ได้หรือเแล่า อิอิ
                          อภิมหานวัตกรรมเลยครับท่าน เม้นช้าไปหน่อยไม่ว่ากันนะครับ ม่วงแปลกตาดี สวยครับ การ์ดจอกี่ตัวกันครับ อะไรมั่งมองไม่ออกจริง ๆ อิอิ

Comment

• เทพๆทั้งนั้นเลย

ไม่ได้เข้ามานาน

ท่านประทานคับ ขอบคุนมากเลยนะคับ สำหรับ สติกเกอร์

ไว้มีโอกาส จะหาอะไรมาให้บ้างนะคับ

ช่วงนี่ ผมขอเครียเรื่องงานการก่อน ถ้ามีเวลาจะนั่งทำเคสสักที่ + อัพนิดหน่อย

แล้วจะเอามาให้ชมกันนะคับ อาจจะใช้เวลานานหน่อย เพราะทำงานกลับถึงบ้านก็ 4ทุมแว้ว -*-

Comment

• Originally posted by panuza View Post
                              เทพๆทั้งนั้นเลย

ไม่ได้เข้ามานาน

ท่านประทานคับ ขอบคุนมากเลยนะคับ สำหรับ สติกเกอร์

ไว้มีโอกาส จะหาอะไรมาให้บ้างนะคับ

ช่วงนี่ ผมขอเครียเรื่องงานการก่อน ถ้ามีเวลาจะนั่งทำเคสสักที่ + อัพนิดหน่อย

แล้วจะเอามาให้ชมกันนะคับ อาจจะใช้เวลานานหน่อย เพราะทำงานกลับถึงบ้านก็ 4ทุมแว้ว -*-
                              ผมไม่อยากได้อะไรตอนนี้ครับ อยากคล็อกเป็นเท่านั้นเอง เข้าไปอ่านบทความก็ยังไ่ม่เข้าใจครับ ถามใครเค้าก็ตอบให้ไม่ได้ เครื่องใครเครื่องมัน เค้าไม่ได้มาอยู่หน้าจอเรา เค้าก็ตอบยากครับ
                              จากคนแก่อยากลาก

Comment

• ขาย x4 965 BE C3 ฝากดันหน่อยครับ
                                http://forums.overclockzone.com/foru...7#post18869547
                                Last edited by meo95; 17 Jun 2010, 07:22:05.

Comment

Working...
                                X