Announcement

Collapse
No announcement yet.

SilverStone Club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไม่ได้เข้ามา 2 วัน สมาชิกเยอะจริง

Comment

• สวัสดีครับ ยังไงขอเข้าร่วม club ด้วยคนนะครับ ซึ่งผมได้เข้ามาทักทายกันบ้างแล้ว จากที่นี่ วันนี้เลย เอาหลักฐานมายืนยัน
      ว่าผมก็ใช้ silverstongs เหมือนกัน

นี่เลยครับ CASE ตัวใหม่ของผม เพิ่ง ประกอบเสร็จสดๆ ร้อนๆ มาดูรูปเลยครับ

จากรูปเป็น CASE รุ่น SST-PS02 BW หน้าตา ดูดีทุกมุม ราคา พอรับไหว

มาดูการ ด้านข้าง

มาดูการ way สายไฟ จะทำการ เดินสาย 24 pin ไปตามขอบ M/B

และสาย 4 Pin จะ สอดเข้าใต้ การ์ดจอ (ไว้มีการเปลี่ยนแปลงจะมา update ใหม่)

ภาพอาจจะไม่ชัดนะครับ ถ่ายจากกล้อง มือถือ กล้องจริงหาย (เศร้า)

ยังไงขอจบการ เสนอแค่นี้ก่อนนะครับ ไว้มีการเปลี่ยนแปลงไดๆ จะนำมา Update ใหม่
      มีข้อผิดพลาด ยังไง เสนอแนะ ได้นะครับ หรือ มีไอเดียแบบไหน ก็แนะนำได้ครับ

ได้มีการ update 14-05-10ไปดูที่นี่เลย
      Last edited by seklosoja; 22 May 2010, 23:11:11.

Comment

• รับคนเถื่อนๆแบบผมซักคนมั้ยครับ

Comment

• Originally posted by meo95 View Post
          ตัวนี้ที่ใช้อยู่ครับ FT02 รูปเดียวพอครับ เดี๋ยวรออัฟเดทค่อยมาเพิ่มรูปครับ
          ตั้งกระทู้ FT02 เดิม ๆ ไม่ได้แต่งอะไร ไว้ก่อนหน้านี้ครับ เข้าไปชมได้ตามลิ้ง หรือที่ลายเซ็นครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=800315

อัฟเดทนิดหน่อยครับ

ได้ PSU SILVERSTONE ST1000-P 1000W มา มันถอดสายได้ทุกเส้น เลยทำสายขึ้นมาใหม่
          ซึ่งเสี่ยงกับคำว่า "งานเข้า" เป็นอย่างมาก แต่ก็ผ่านไปด้วยดี จากการแนะนำของท่านใหญ่ครับ

บางมุม(ที่ร้อนมาก)

เดี๋ยวคืนนี้มาเพิ่มภาพใหม่ครับ รอความมืด จะได้สาดแสง UV อิอิ
          มาใหม่ ไฉไลกว่าเดิม สายสวยอ่ะพี่ เส้นเท่าไหร่

Comment

• Originally posted by kingkong@lt40 View Post
            รับคนเถื่อนๆแบบผมซักคนมั้ยครับ

เอาอุณหภูมิมาโชว์บ้างสิครับ อยากเห็นจัง ขอ OCCT 1 ชั่วโมงนะครับ

Comment

• Originally posted by panuza View Post
              ไม่ขนาดนั้นมั่งคับ
              คอมมันก็ไม่ได้มีดีอะไรมากนัก
              สายอะไรไม่รู้เยอะไปหมด -0-

ยินดีคับ ของเข้าคลับด้วยคนนะคับ
              ยินดีเป็นอย่างยิ่งเลยครับ
              Originally posted by y2k1977 View Post
              ของสวยมาแว้ว
              ใช่ครับ
              Originally posted by jimmyhuman View Post
              สวยครับ คนในรูปนะ อิอิ
              อิอิ
              Originally posted by duen07 View Post
              เคสสวย ๆ กันทุกท่านเลยครับ
              จริงไหมครับท่านประธาน
              ยังรออยู่คนเดียวแหละครับ
              Originally posted by tarutao View Post
              ไม่ได้เข้ามา 2 วัน สมาชิกเยอะจริง

Originally posted by seklosoja View Post
              สวัสดีครับ ยังไงขอเข้าร่วม club ด้วยคนนะครับ ซึ่งผมได้เข้ามาทักทายกันบ้างแล้ว จากที่นี่ วันนี้เลย เอาหลักฐานมายืนยัน
              ว่าผมก็ใช้ silverstongs เหมือนกัน

นี่เลยครับ CASE ตัวใหม่ของผม เพิ่ง ประกอบเสร็จสดๆ ร้อนๆ มาดูรูปเลยครับ

จากรูปเป็น CASE รุ่น SST-PS02 BW หน้าตา ดูดีทุกมุม ราคา พอรับไหว

มาดูการ ด้านข้าง

มาดูการ way สายไฟ จะทำการ เดินสาย 24 pin ไปตามขอบ M/B

และสาย 4 Pin จะ สอดเข้าใต้ การ์ดจอ (ไว้มีการเปลี่ยนแปลงจะมา update ใหม่)

ภาพอาจจะไม่ชัดนะครับ ถ่ายจากกล้อง มือถือ กล้องจริงหาย (เศร้า)

ยังไงขอจบการ เสนอแค่นี้ก่อนนะครับ ไว้มีการเปลี่ยนแปลงไดๆ จะนำมา Update ใหม่
              มีข้อผิดพลาด ยังไง เสนอแนะ ได้นะครับ หรือ มีไอเดียแบบไหน ก็แนะนำได้ครับ
              ครับผม จัดสายอีกนิด เพิ่มไฟอีกหน่อย ก็แจ่มแล้วครับท่าน เพิ่มลิ้งให้ที่หน้า 1 แล้วนะครับ
              Originally posted by kingkong@lt40 View Post
              รับคนเถื่อนๆแบบผมซักคนมั้ยครับ

ไม่เถือนหรอกครับ ยินดีต้อนรับสู่คลับหินเงินครับ
              Originally posted by bayz View Post
              มาใหม่ ไฉไลกว่าเดิม สายสวยอ่ะพี่ เส้นเท่าไหร่
              ซื้อสายมาทำเองครับ อิอิ

Originally posted by tsawana View Post
              เอาอุณหภูมิมาโชว์บ้างสิครับ อยากเห็นจัง ขอ OCCT 1 ชั่วโมงนะครับ
              มาฟังคนเล่นน้ำเค้าคุยกัน ไอ้เราไม่รู้เรื่องเลย
              Last edited by meo95; 10 May 2010, 22:27:19.

Comment

• สวยๆทั้งนั้นเลย สายสีเขียวมันโดนจิงๆ

ผมคนเสื้อเขียว อิอิ

Comment

• Originally posted by tsawana View Post
                  มาแล้วครับ ผมยังไม่ได้ดูเลยให้ท่านก่อน อิอิ(2ตอนใช้กับcpuครับ ส่วน 4 ตอนผมใช้กับการ์ดจอ อิอิ บ้านร้อนก็เงี้ย แต่ตอนนี้เปิดแอร์แล้วคงประมาณ 25 องค์ศา)

เชิญวิจารณ์ได้เลยครับ ไม่มีเคือง อิอิ ลืมบอกไปน้ำในลูปcpu ผมยังเป็นฟองอยู่นะครับ เพราะวันเดียวเอง

Comment

• ผมใด้เพิ่มรูปใหม่เรียบร้อยแล้ว ในคหที่ 2 นะครับ ติชมกันได้ครับ
                    http://forums.overclockzone.com/foru...38&postcount=2

Comment

• Cable-Management-Clip MEDIUM - BLACK ชื่ออะไรก็ช่างเหอะ แต่ผมเรียกมันว่าเข็มขัดรัดสาย ฝากตาอู๊ดซิ้อ
                      ^
                      ^
                      ^
                      หน้าน้อยใจเป็นยิ่งนัก

Comment

• Originally posted by meo95 View Post
                        ผมใด้เพิ่มรูปใหม่เรียบร้อยแล้ว ในคหที่ 2 นะครับ ติชมกันได้ครับ
                        http://forums.overclockzone.com/foru...38&postcount=2
                        การ์ดจอเทพมากครับพี่รุ่นในฝันของผมเลย สายเขียวทั้งระบบเลย ท่าทางจะทำยากแฮะ พักผ่อนบ้างนะครับ อิอิ

Comment

• Originally posted by diamondback View Post
                          Cable-Management-Clip MEDIUM - BLACK ชื่ออะไรก็ช่างเหอะ แต่ผมเรียกมันว่าเข็มขัดรัดสาย ฝากตาอู๊ดซิ้อ
                          ^
                          ^
                          ^
                          หน้าน้อยใจเป็นยิ่งนัก
                          พูดผิดพลาด เพื่อรดชาดในการฟัง อิอิ เนียน

Originally posted by 13ee1213ee12 View Post
                          การ์ดจอเทพมากครับพี่รุ่นในฝันของผมเลย สายเขียวทั้งระบบเลย ท่าทางจะทำยากแฮะ พักผ่อนบ้างนะครับ อิอิ
                          เล่นเอาเบลอเลยครับ กว่าจะเสร็จ กล้องไม่ดี แค่กล้องคอมแพค ได้แค่นี้่ เสียเวลามาเลือกรูปอยู่
                          สายใส้ในแข็งครับ มันเป็นสายสำหรับไฟบ้าน ไม่ใช่ 12 โวล เส้นจะใหญ่ แข็งกว่า แต่ที่เอามาทำก็เพราะมันเป็นยูวีนี่แหละครับ ขอบคุณที่เป็นห่วงครับ
                          Last edited by meo95; 11 May 2010, 00:54:26.

Comment

• แจ่มจิงๆ

Comment

• Originally posted by kingkong@lt40 View Post
                              มาแล้วครับ ผมยังไม่ได้ดูเลยให้ท่านก่อน อิอิ(2ตอนใช้กับcpuครับ ส่วน 4 ตอนผมใช้กับการ์ดจอ อิอิ บ้านร้อนก็เงี้ย แต่ตอนนี้เปิดแอร์แล้วคงประมาณ 25 องค์ศา)
                              พูดได้คำเดียวว่าเย็นครับ เย็นมากๆ ด้วย

สำหรับ 775 ผมทำได้เย็นสุดเท่านี้ครับ

อุปกรณ์คอมพิวเตอร์
                              1. CPU : Q9450 ที่ 3.80 ไฟ 1.41825
                              2. MB : P5Q Premium Bios 1607
                              3. Ram : Crucial Ballistix Tracer 4GB (2 x 2GB) DDR2 800 ที่ 950 ไฟ 2.00
                              4. VGA : Visiontek HD4870
                              5. HD : WD Raptor 150GB Raid0
                              6. PSU : Thermaltake Toughpower 1200W
                              7. Case : TJ07

ระบบน้ำ
                              1. Heatkiller Rev3.0 CU
                              2. Swiftech 355 + XSPC Top V3
                              3. EK Res 250
                              4. HW Black Ice GTX480
                              5. สายยาง Tygon R3603 ยาว 4.5 ฟุต
                              6. พัดลม Yateloon SH จำนวน 4 ตัว ที่ 2010 rmp
                              7. Koolance Flowmeter
                              8. Fitting ของ Bitspower
                              9. EK Full Cover HD4870
                              10. Thermal Paste : MK-2

ลูปน้ำจัดไว้ตามนี้ครับ

ปั๊ม --> หม้อน้ำ --> CPU --> VGA --> ถังพัก --> ปั๊ม

CPU1

CPU2

CPU3

CPU4

GPU1

แต่ถ้าเอาอุปกรณ์ตอนนี้ไปใส่ 775 คงเย็นกว่านี้อีกครับ

Originally posted by meo95 View Post
                              เล่นเอาเบลอเลยครับ กว่าจะเสร็จ กล้องไม่ดี แค่กล้องคอมแพค ได้แค่นี้่ เสียเวลามาเลือกรูปอยู่
                              ลองใช้ขาตั้งกล้องดูครับ ถ่ายที่ความละเอียดสูงสุด เปิด iso ให้ต่ำที่สุด และถ่ายเวลาที่แสงสว่างเพียงพอครับ ถ้ากล้องสามารถปรับ manual ได้บ้าง จะช่วยได้เยอะครับ

เวลาย่อรูป แนะนำ Photoshop ครับ วิธีดังนี้ครับ

1. Image -> Image Size และปรับลดลงที่ละ 500 pixel ครับ
                              - ถ้าภาพแนวนอนก็ปรับลดที่ Width ถ้าแนวตั้งก็ลด Height
                              - สมมุตถ้าขนาดภาพเริ่มต้นเป็น Width = 4288, Height = 2848 (ภาพแนวนอน) ก็ลด Width = 4000 (เราจะลดลงครั้งละไม่เกิน 500 pixel นะครับ)

2. Filter -> Sharpen -> Unsharp Mask
                              - Amount = 200%, Radius = 0.2 pixel, Threshold = 0

3. ทำซ้ำจนได้ขนาดที่ต้องการครับ ภาพแนวนอนปกติก็ 750-1000 pixel ครับ แนวตั้งก็จะแค่ 750 pixel

ภาพนี้ค่ายด้วยกล้อง Panasonic DMC-FX01

กล้องตัวนี้ถ้าแสงน้อย noise เยอะมากครับ เลยต้องเปิดไฟร่มเพิ่ม เพราะห้องผมแสงน้อยครับ

ยังไงลองดูนะครับ กล้องคอมแพ็คก็ถ่ายให้สวยได้ครับ

Comment

• Originally posted by tsawana View Post
                                พูดได้คำเดียวว่าเย็นครับ เย็นมากๆ ด้วย

สำหรับ 775 ผมทำได้เย็นสุดเท่านี้ครับ

อุปกรณ์คอมพิวเตอร์
                                1. CPU : Q9450 ที่ 3.80 ไฟ 1.41825
                                2. MB : P5Q Premium Bios 1607
                                3. Ram : Crucial Ballistix Tracer 4GB (2 x 2GB) DDR2 800 ที่ 950 ไฟ 2.00
                                4. VGA : Visiontek HD4870
                                5. HD : WD Raptor 150GB Raid0
                                6. PSU : Thermaltake Toughpower 1200W
                                7. Case : TJ07

ระบบน้ำ
                                1. Heatkiller Rev3.0 CU
                                2. Swiftech 355 + XSPC Top V3
                                3. EK Res 250
                                4. HW Black Ice GTX480
                                5. สายยาง Tygon R3603 ยาว 4.5 ฟุต
                                6. พัดลม Yateloon SH จำนวน 4 ตัว ที่ 2010 rmp
                                7. Koolance Flowmeter
                                8. Fitting ของ Bitspower
                                9. EK Full Cover HD4870
                                10. Thermal Paste : MK-2

ลูปน้ำจัดไว้ตามนี้ครับ

ปั๊ม --> หม้อน้ำ --> CPU --> VGA --> ถังพัก --> ปั๊ม
                                ของท่านเย็นกว่าเยอะครับ 4สิบกว่าไม่ถึง 50 เลย

Comment

Working...
                                X